Loading [Contrib]/a11y/accessibility-menu.js
2K7! CƠ HỘI CUỐI ÔN CẤP TỐC ĐGNL & ĐGTD 2025

ĐỒNG GIÁ 1.499K CHO TOÀN BỘ CÁC LỚP ÔN ĐGNL & ĐGTD + "Miễn Phí" BỘ SÁCH LUYỆN ĐỀ

Chỉ còn 2 ngày
Xem chi tiết

Bài 31.14 trang 89 Sách bài tập (SBT) Vật Lí 12

Hãy tính năng lượng kích hoạt của chất đó. Lấy h = 6,62.1034 J.s.

31.14. Một chất quang dẫn có giới hạn quang dẫn là 5 \(\mu\)m. Hãy tính năng lượng kích hoạt của chất đó. Lấy h = 6,62.1034 J.s.

Hướng dẫn giải chi tiết

Theo bài ra ta có

\(A = {{hc} \over {{\lambda _0}}} = 3,{97.10^{ - 20}}J = 0,248eV\).

Sachbaitap.com

Xem lời giải SGK - Vật lí 12 - Xem ngay

>> Lộ Trình Sun 2025 - 3IN1 - 1 lộ trình ôn 3 kì thi (Luyện thi TN THPT & ĐGNL; ĐGTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Đầy đủ theo 3 đầu sách, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.